Chị nông Thị Nguyệt sau khi tốt nghiệp chị bắt đầu đi làm công nhân bên cạnh đó thì chị còn bán thêm một loại đặc sản của Cao Bằng đó là món thạch đen thạch đen chính là một trong những đặc sản nổi tiếng của tỉnh Cao Bằng. Thạch đen Cao Bằng là món ăn vô cùng quen thuộc đối với tất cả người dân Cao Bằng. Không chỉ là món ăn dân dã, giản dị mà thạch đen còn rất hữu ích trong việc chữa bệnh, thanh nhiệt, nhất là trong thời tiết nắng nóng. Nếu bạn còn muốn biết mua món thạch đen Cao Bằng ở đâu ngon thì hãy tham khảo ngay chị Nông Thị Nguyệt.
Thạch đen là món ăn vặt quen thuộc của nhiều người. Với món ngon này, bạn có thể ăn ngay hoặc ăn kèm với các nguyên liệu khác hoặc mix cùng với nguyên liệu khác , vì thạch chị là thạch thành phẩm , nấu thủ công không hoá chất không chât bảo quản .Trong thời tiết nắng nóng, đây là thức uống an toàn, có lợi, có tác dụng giải nhiệt. Nguyên liệu chính để làm món này là (hay còn gọi là Sương sáo), một loại dược liệu dài chưa đến 1m, do có giá trị kinh tế nên loại cây này được trồng ở nhiều vùng. Từ khi cắt đến khi thu hoạch chỉ mất khoảng 4 tháng. Thân và lá có thể dùng ngay, hoặc bảo quản khô dùng dần.
Thạch của chị Nguyệt được làm bằng nguyên liệu tự nhiên từ lá sương sáo mọc trên núi và mỗi năm chỉ có một vụ. Thành phần sản xuất bao gồm: nước, chiết xuất thạch khô, đường vàng, bột. Trong y học cổ truyền, nó được dùng làm thuốc chữa bệnh tiểu đường, cao huyết áp, an thai, cảm lạnh, chống oxy hóa, chống phóng xạ.Vị thạch ở đây mát lạnh hòa quyện cùng sữa ngọt ngào mang đến cho bạn cảm giác mát lạnh quen thuộc, có tác dụng giải nhiệt cơ thể rất tốt. Đặc biệt, với công thức đặc biệt và nguyên liệu thạch tốt nhất, cộng với trái cây tươi và kem mát lạnh, hoặc 1 cốc sữa chua, trà sữa sẽ tạo nên một hương vị mới
Nếu chưa thử thì bạn hãy một lần ghé thăm thị trấn xinh đẹp này và thưởng thức món thạch ngon nhất nhé! Do khí hậu thổ nhưỡng phù hợp, các giống thạch đen Cao Bằng chủ yếu mọc ở khu vực Đông Khê và rải rác xung quanh thị trấn này. Vì vậy, thạch ở đây có vị rất thơm, khác hẳn với thạch đen dạng bột và có màu nâu đen nổi bật.Là một trong những địa chỉ bán thạch đen Cao Bằng chất lượng cao, uy tín cho các nhà hàng trên địa bàn Tỉnh Cao Bằng và các tỉnh lân cận. thạch đen được làm hoàn toàn từ lá thạch đen tươi, không phải dạng bột nên khi ăn sẽ cảm nhận được hương vị hoàn toàn khác biệt. Thạch đen ở đây rất rẻ, có vị thạch ngọt dịu, có nhiều size nha các bạn. thạch ở đây có vị khác hẳn, thạch có độ dẻo, giòn vừa phải.
Hotlite : 0983654817
Facebook : https://www.facebook.com/nong.thinguyet.3?mibextid=ZbWKwL
Tin Khác
“Đồng hành với sự thành công: Công ty Cổ phần Luật Vietnamese và cam kết dịch vụ pháp lý chất lượng hàng đầu”
Công ty Cổ phần Luật Vietnamese là một trong những đơn vị hàng đầu trong lĩnh vực tư vấn pháp...
Vũ Viết Chung: Từ Doanh Nhân Thành Đạt Đến Người Đam Mê Công Tác Từ Thiện Và Khám Phá Thế Giới
Vũ Viết Chung là một cá nhân xuất sắc, tốt nghiệp trung học phổ thông và đã theo học tại...
05 CÂU HỎI CỦA TƯ DUY LẤY HÀNH TRÌNH LÀM TRUNG TÂM
Lập Bản đồ hành trình (Journey Mapping) là một công cụ phổ biến giúp tổ chức nhìn nhận vấn đề...
Công Ty TNHH Vận Tải Nhanh Ngọc Phát: Sự Uy Tín và Chuyên Nghiệp Hàng Đầu Trong Lĩnh Vực Vận Tải và Sửa Chữa Xe Container
Anh Phạm Quốc Bảo hiện đang là một giáo viên dạy lái xe tại Trung tâm Dạy nghề và Đào...
website chuẩn SEO là gì
Thiết kế website chuẩn seo là gì? Công ty thiết kế web chuẩn seo giá rẻ ... SEO là gì?...
Anh Tô Văn Nu: Hành Trình Sự Nghiệp Và Sứ Mệnh Tương Lai
Anh Tô Văn Nu là một cá nhân xuất sắc trong lĩnh vực quản trị kinh doanh. Anh đã tốt...